Hãy đăng kí làm thành viên để có thêm quyền truy cập vào những nơi ưu tiên dành cho thành viên
Việc đăng kí thành viên là để gửi bài viết phần mềm chia sẻ với những người khác như chúng tôi đang làm. Nếu bạn cảm thấy muốn chia sẻ, muốn đóng góp với website (chúng tôi rất cảm kích nếu bạn tham gia cùng chùng tôi) thì hãy đăng kí thành viên.

Khi bạn là thành viên, bạn có quyền gửi bài viết của mình lên website, chúng tôi sẽ đưa nó lên trang chủ để những người khác có thể thấy những gì bạn đã chia sẻ.

Join the forum, it's quick and easy

Hãy đăng kí làm thành viên để có thêm quyền truy cập vào những nơi ưu tiên dành cho thành viên
Việc đăng kí thành viên là để gửi bài viết phần mềm chia sẻ với những người khác như chúng tôi đang làm. Nếu bạn cảm thấy muốn chia sẻ, muốn đóng góp với website (chúng tôi rất cảm kích nếu bạn tham gia cùng chùng tôi) thì hãy đăng kí thành viên.

Khi bạn là thành viên, bạn có quyền gửi bài viết của mình lên website, chúng tôi sẽ đưa nó lên trang chủ để những người khác có thể thấy những gì bạn đã chia sẻ.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

các bạn có thể đăng nhập diễn đàn với toàn khoản chung: thiendinh.forumvi.com, mật khẩu là thiendinh

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics

» Dịch vụ lấy lại tài khoản FB bị hack
by chiviyeuem1905 Mon May 22, 2023 10:47 am

» dream kiểng (secondhan)
by admin Sat Jan 08, 2022 4:41 pm

» Tải Game Star Wars Rebels: Missions Miễn Phí
by chiviyeuem1905 Tue Mar 01, 2016 6:27 pm

» Tải game Mutant Fighting Cup về điện thoại
by chiviyeuem1905 Thu Jan 21, 2016 12:20 pm

» Tải Game Trí Tuệ Monument Valley Miễn Phí Di Động
by chiviyeuem1905 Fri Jan 08, 2016 1:26 pm

» Lời khuyên chân thành
by seoyon Thu Jan 29, 2015 9:25 am

» thành viên mới muốn làm quen với các ad và thành viên khác
by seoyon Thu Jan 29, 2015 6:00 am

» Vui năm mới cùng StudyLink !!!!
by studylinkeng Mon Jan 05, 2015 8:29 am

» Tải game Khu Vườn Trên Mây Online cho điện thoại
by chiviyeuem1905 Fri Nov 07, 2014 5:52 am

» Tải game Mobi Army 3 miễn phí cho điện thoại
by chiviyeuem1905 Thu Oct 23, 2014 7:33 am

wave xanh ngọc Hố Nai Biên Hòa

Mon Nov 26, 2012 10:02 am by admin

xe mình đã post mấy lần rồi, nhưng lần này post lại để anh em chém mạnh hơn... Smile
vô luôn nè...
Anh em cẩn thận với 1 chiêu nữa của tụi vá xe …

Comments: 0

Wave Q4 không đụng hàng, đụng là bể, bể là bỏ....

Sun Mar 20, 2011 6:29 pm by admin

[QUOTE=lamchidzanh;3460699]Vì hoàn cảnh ngèo khó , nên em dành dụm được một ít lúa để thõa mãn đam mê độ điếc
Không nói dài dòng nữa ...nhìn là hỉu Wink)Wink)Wink)Wink)

Trước mặt 2 tay …

Comments: 8

For Friend .........GW

Wed Oct 17, 2012 8:47 am by admin

chào tất cả anh em biker....tình hình là em học 12 rồi mà cô giáo dạy văn hok dạy cho em "cách mở bài thuyết trình về xe và cụ thể là xe wave màu xanh. Smile) …

Comments: 0

tổng hợp wave kiểng hot

Wed Sep 28, 2011 8:46 am by huyhoang

bác nào có hình ảnh về wave 110 đẹp nhớ post lên đây cho ae thưởng thức nha. mình xin mạo phạm post trước mấy tấm gọi là mở đầu toppic
Anh em cẩn thận với 1 chiêu nữa của tụi vá xe …

Comments: 22

Tra cứu điểm Xe độ Chuyên đề Hóa Học Vui suối tiên 8-6-2011 buổi tổng kết vườn xoài cắm trại 20-03-2011
DTDT
http://gsm.vn/forum.php http://www.vn-zoom.com/search.php?searchid=6893170 http://www.tinhte.vn/forum/ http://www.thienlong.org/forumvn/index.php?s=8c615d2785c75a35a0651d5be395e80d?s=8c615d2785c75a35a0651d5be395e80d http://www.nhatcuong.com.vn/index.php?s=470f5e8f164e476fa276c565012e900f http://diendan.cps.vn/

You are not connected. Please login or register

Anh em cẩn thận với 1 chiêu nữa của tụi vá xe

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

admin

admin
Admin
Admin

[QUOTE=ToraiHadned;2690115]sáng nay mình có đọc được ở bên 5s 1 bài viết thấy rất bức xúc nên xin phép copy bài viết đó qua đây cho anh em đề phòng .hix đọc xong bài viết mà nản lun ko biết đề phòng sao đây với chiu này nữa .
Tình hình là sáng nay, khi em đang chạy chiếc Sirius đi từ suối tiên về thành phố theo đường quốc lộ 1A, vừa mới đi ngang qua cầu vượt sóng thần thì tự dưng thấy xe lảo đảo, phải dừng xe lại coi thì thấy bánh sau xẹp lép -> xong, đụng phải đinh tặc rồiAnh em cẩn thận với 1 chiêu nữa của tụi vá xe 62. Đành phải dắt bộ tới một chỗ sửa xe gần đó để vá. Đi mãi thì mới thấy có một tiệm, mừng quá dắt xe vô luôn. Cũng không may là ruột xe bị bể nên phải thay luôn ruột, thằng sửa xe (em xin lỗi phải gọi là "thằng" vì quá bức xúc rồi) làm xong xuôi đâu đó thì đòi em 60k, cũng hơi bực mình vì trong thành phố lấy có 40k ah, ở đây lấy mắc hơn, nhưng mà thui kệ không muốn nhiều lời nên móc tiền ra trả luôn.

Giờ mới có chuyện đây, trả tiền xong rồi em đề máy chạy tiếp thì đề hoài không thấy nổ, hết đề rồi đạp cũng không nổ luôn, lúc đó trời vừa nắng nóng nữa, chắc mọi người biết là cảm giác em chán nản mệt mỏi đến mức nào rồi, lại thêm cái xe đang chạy ngon, tự dưng giờ không chịu nổ nữa. Thôi đành phải dắt lại vô tiệm cho nó coi xem sao, vậy là thằng sửa xe nó giả bộ nói là dư xăng, rồi nào là xăng đốt không hết do xài xăng dổm quá, rồi nào là bugi bị đóng muội than( nói đến đây là em biết có mùi rồi, em xài xăng 95 tốt hơn xăng 92, xe mới đi có gần 3000 km thì làm gì có chuyện này). Em cũng nói với nó như vậy thì nó không nói gì, sau đó nó quay qua mở cốp xe và lò mò chỗ cái bình acqui, rồi nó lôi ra cái cục đen đen gì đó và phán là cháy cục IC, em mới hỏi lại đúng không thì nó lấy cục IC của chỗ nó ra và thay cái cục của em, gắn cục đó vào thì xe nổ lại bình thường( cũng lạ là xe mới mua mà làm sao cháy cái cục đó được, với lại đồ yamaha bền lắm , làm gì có chuyện hư dễ dàng như thế).

Em thì tính để về hãng bảo hành cho yên tâm, nhưng mà khổ nỗi giờ đang trong tình thế xe hư, mà lại muốn về sớm có việc nữa nên tính thay cái cục IC của nó luôn. Em mới hỏi nó là bao nhiêu, nó nói 600k, em nghe xong cũng hết hồn luôn, sao mắc dữ vậy, nó nói cứ điện về hãng đi là biết liền ah, bằng giá nhau hết. Mà nhìn kỹ thấy cái cục IC của nó giống đồ dỏm lắm, không tinh xảo bằng cái cục zin của xe em. Thui pó tay, lúc đó trong túi còn khoảng 100k nên khỏi thay luôn cho rồi. Em mới nói nó là không thay đâu, để em tự kiếm cách về nhà, lúc đó thái độ của nó có vẻ hậm hực lắm.

Vậy là em kêu xe ôm đẩy từ đó về chỗ bảo hành luôn, mất oan 80k từ ngoài đó về quận tân phú. Về tới hãng thì em mới nói xe em mới mua đi khoảng gần 3000km mà sao bây giờ cháy IC rồi, thế là cái anh kỹ thuật trong đó mới hỏi em trước khi cháy IC có vá xe ở đâu không (ặc ặc,Anh em cẩn thận với 1 chiêu nữa của tụi vá xe 64, sao ổng biết hay vậy ta), em nói có. Vậy là xong, anh đó nói mấy tiệm sửa xe đó nó có cái súng ( chắc đồ của tụi tàu) có khả năng bắn chết con IC ở khoảng cách vài mét, bắn bằng sóng hay từ trường, hay sao đó. Chỉ cần tới đúng khoảng cách đó và mở công tắc xe, không nhất thiết phải đề máy, con IC bị bắn chết liền, cũng có thể là không bật công tắc cũng bị bắn chết. Hic hic, buồn quá, thế là mình bị thằng sửa xe chơi đểu rồi. Con IC này hãng yamaha cũng không bảo hành cho em vì họ có máy đo nên biết được IC bị chết do bắn hay tự dưng bị cháy, nếu tự dưng bị cháy thì họ mới bảo hành. Thôi rồi, đành phải kêu người nhà chạy lên đưa tiền thay cục IC chính hãng giá 550k ( vậy mà thằng sửa xe dám đòi em 600k).
Kết luận:em bị thằng sửa xe bắn chết con IC, rồi nó giả bộ sửa và dụ em thay cục IC của nó, cục của nó là đồ dỏm mà lại còn lấy giá cao. Tuy là em cũng mất tiền không ít nhưng may là không thay cục IC của nó, và thêm cái nữa là được một bài học nhớ đời để cảnh giác mọi người.

<br />
<br />
<br />
mình thấy dạo này vô vá xe mà cứ phải thay ruột với IC .hix riết rồi ko biết làm sao để đối phó với tụi làm ăn bất lương này nữa[/QUOTE]

https://thiendinh.forumvi.com

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]